วันศุกร์ ที่ 1 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประธานเปิดสัมมนาเพื่อถอดบทเรียนการขับเคลื่อนงานภาคีเครือข่ายเพื่อพัฒนาการศึกษา โครงการเสริมสร้าง ส่งเสริมสนับสนุนภาคีเครือข่ายเพื่อการพัฒนาการศึกษาจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเปิดโอกาสให้ภาคีเครือข่ายอำเภอนำร่อง แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ ร่วมกันถอดบทเรียน และวางแผนขับเคลื่อนงานภาคีเครือข่าย ณ ห้องเรือนคุ้ม โรงแรมคุ้มภูคำ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่