วันพฤหัสบดีที่ 14 กันยายน 2566 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย นายธัชพลอภิรติมัย ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ให้สัมภาษณ์รายการ "REFORM รพ.สต." ในประเด็นวิสัยทัศน์ในการบริหาร รพ.สต.ในสังกัดอบจ.เชียงใหม่ ณ ห้องประชุมผู้บริหาร ชั้น 4 องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่