วันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2566 นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เวลา 14.00 น. ร่วมต้อนรับนายกรัฐมนตรีพร้อมทั้งร่วมประชุมหารือประเด็นการพัฒนาจังหวัดเชียงใหม่ ด้านเศรษฐกิจ การท่องเที่ยว ระบบขนส่งคมนาคม สังคมและสิ่งแวดล้อม ณ อุทยานวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เวลา 18.00 น. ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมชมเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี ณ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่