วันพุธ ที่ 20 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดมหกรรมส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพเยาวชนจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2566 เพื่อส่งเสริมสนับสนุนและสร้างขวัญกำลังใจให้แก่เยาวชน โดยจัดพิธีมอบโล่เกียรติคุณให้แก่เยาวชนจิตอาสาและเยาวชนดีเด่น องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2566 รวม 25 อำเภอทั่วจังหวัดเชียงใหม่ และจัดกิจกรรมการแสดงออกซึ่งความสามารถของเยาวชน อาทิ การประกวดวาดภาพ และการประกวดวงดนตรีสากล กิจกรรมพัฒนาทักษะ Work Shop ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่