วันศุกร์ที่ 22 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประธานพิธีเปิดโครงการอบรมสัมมนาทิศทางการพัฒนาและส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ “Unseen Chiang Mai New Chapter 2024” กระตุ้นให้เกิด ประสบการณ์ที่ดี ที่มีคุณค่า ให้แก่นักท่องเที่ยว ด้วย Soft Power กระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมการท่องเที่ยว พัฒนาและยกระดับการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ เป็นการบูรณาการร่วมกันระหว่างองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และสมาคมธุรกิจท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ ณ โรงแรมศิริปันนา วิลล่า รีสอร์ท แอนด์ สปา เชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่