วันที่ 23 กันยายน 2566 เวลา 17.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่ม และชมการแสดงฟ้อนเมือง (ฟ้อนเล็บ) และตีกลองตึ่งโนง เทิดพระเกียรติพระราชชายา เจ้าดารารัศมี โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ ลานอเนกประสงค์ข่วงประตูท่าแพ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่