วันที่ 23 กันยายน 2566 นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมเป็นประธานพิธีเปิดงานการประกวดพระเครื่องพระบูชาไทย จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อจัดแสดงพระเครื่องที่สำคัญของจังหวัดเชียงใหม่ และส่งเสริมเศรษฐกิจ การท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติจังหวัดเชียงใหม่