วันจันทร์ที่ 25 กันยายน 2566 เวลา 09.30 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมเสวนา "อบจ.กับการจัดการไฟป่าและการจัดการไฟแปลงใหญ่ผลกระทบต่อสุขภาพ ข้อเสนอต่อการจัดการและทางออกที่เหมาะสม สอดคล้องกับสภาพวิถีชีวิต" ในการประชุมสานพลัง ภาคีเครือข่ายการจัดการฝุ่นควันไฟป่าในภาคเหนือ” เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และเกิดการจัดการฝุ่นควันไฟป่าในภาคเหนือ ณ โรงแรมเซ็นทรารา ริเวอร์ไซต์ อ.เมือง จ.เชียงใหม่