วันจันทร์ ที่ 25 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริการส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมพิธีเปิดร้าน Royal Project Tea House & Coffee โดยมี พลเอกกัมปนาท รุดดิษฐ์ องค์คมนตรี ประธานกรรมบริหารมูลนิธิโครงการหลวง เป็นประธานพิธีเปิดร้าน Royal Project Tea House & Coffee เพื่อเป็นแหล่งศึกษา เรียนรู้ และถ่ายทอดเรื่องราว เรื่องเล่าชาโครงการหลวง (Story Telling) และเป็นสถานที่สำหรับการทดสอบชิมชา ณ บริเวณศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรโครงการหลวง ชนกาธิเบศรดำริ ต.แม่เหียะ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่