วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2566 เวลา 08.00 น. พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและพนักงานจ้าง อบจ.เชียงใหม่ ร่วมกิจกรรมวันพระราชทานธงชาติไทย Thai National Flag Day เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหาการุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวและเป็นการสร้างความภาคภูมิใจในวันพระราชทานธงชาติ ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่