วันอังคารที่ 3 ตุลาคม 2566 ด้วยสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงติดตาม โครงการตามพระราชดำริ นายธัชพล อภิรติมัย ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมรับเสด็จ ณ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน บางกอก เชฟ แชร์ริติ้ (บ้านแม่หลองใต้)