วันพุธที่ 11 ตุลาคม 2566 เวลา 18.30 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดงาน “กินเหนือ” เทศกาลอาหาร และดนตรี ครั้งที่ 3 ทุ่มงบผลักดันเศรษฐกิจเชียงใหม่เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจจังหวัดเชียวใหม่ให้แก่นักท่องเที่ยวทั้งไทย และต่างชาติ ณ ลานกิจกรรมหน้าศูนย์การค้าเซ็นทรัลเชียงใหม่ (เซ็นทรัลเฟสติวัล)