วันจันทร์ที่ 16 กันยายน 2566 เวลา 13.00 น. นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ส่งมอบบ้านโครงการปรับสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยสำหรับคนพิการและผู้สูงอายุ จำนวน 5 หลัง ณ ต.บ้านปง อ.หางดง จ.เชียงใหม่ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับคนพิการ ผู้สูงอายุ ผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลัน และผู้มีภาวะพึ่งพิง