นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุข กองทุนฟื้นฟูสมรรถภาพจังหวัดเชียงใหม่ และ ผอ.รพ.สต.แม่สูน ร่วมส่งมอบกายอุปกรณ์ให้แก่ อบต.แม่สูน อำเภอฝาง , รพ.สต.บ้านร้องธาร อำเภอไชยปราการ ,รพ.สต.บ้านป่าแดง อำเภอไชยปราการ และสมาคมผู้พิการ อำเภอแม่อาย เพื่อส่งมอบให้ผู้มีสิทธิได้รับการฟื้นฟูสมรรถภาพ พร้อมทั้งลงพื้นที่ส่งมอบบ้านในโครงการจัดสภาพแวดล้อมสำหรับคนพิการผู้สูงอายุผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลันและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงในพื้นที่ตำบลแม่สูน อำเภอฝาง จังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 2 หลัง โดยมีนายจำนงค์ วงค์เครา สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเฃียงใหม่ อำเภอฝางเขต 3 ร่วมส่งมอบ