วันจันทร์ที่ 23 ตุลาคม 2566 เวลา 07.20 นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประธานพิธีวางพวงมาลาถวายบังคมพระบรมรูปพระปิยมหาราชประจำปี 2566 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ในพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ พระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 5 โรงเรียนต้นแก้วผดุงพิทยาลัย