วันพุธที่ 1 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีมอบเกียรติบัตรให้แก่ผู้ได้รับการคัดเลือกข้าราชการ ลูกจ้างประจำ และพนักงานจ้างองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ที่สมควรรับการยกย่อง ประจำปี พ.ศ. 2566 จำนวน 26 คน เนื่องในวันวันองค์การบริหารส่วนจังหวัด ประจำปี 2566 ณ สำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่