วันพุธ ที่ 1 พฤศจิกายน 2566 นางสาว ชัญญ์ญาภา พิริยะอานันต์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมเปิดงาน The Roads and Traffic Expo Thailand 2023 ชูยกระดับเพิ่มประสิทธิภาพระบบคมนาคมขนส่ง โดยนำนวัตกรรมเทคโนโลยีสมัยใหม่มาประยุกต์ใช้ ประชาชนสามารถเข้าถึงอย่างเสมอภาคและเท่าเทียม เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม เพื่อพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานด้านคมนาคมขนส่งของประเทศ พัฒนาระบบคมนาคมให้เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ระบบการขนส่งที่เข้าถึงได้อย่างเสมอภาคและเท่าเทียม เพื่อลดปัญหาจราจรและรองรับปริมาณการจราจรที่เพิ่มขึ้น เพื่อเชื่อมโยงภูมิภาคต่าง ๆ ของประเทศ และเชื่อมโยงประเทศไทยกับประเทศในภูมิภาคอาเซียนอีกด้วย ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค กรุงเทพฯ