วันอาทิตย์ ที่ 5 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วย สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธีทอดถวายองค์กฐินสามัคคี “รวมพลคนบุญ” ปี 2566 เพื่อส่งเสริมการเผยแผ่ธรรมทางพระพุทธศาสนา ณ ศูนย์เผยแผ่ธรรม 80 ปีธรรมโกศล วัดร้องวัวแดง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่