วันพุธที่ 8 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.00 น. พลตำรวจเอก พัชรวาท วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่มอบนโยบาย นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ พร้อม นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ นางวิทยาลักษณ์ สามใจ ประธานสภา อบจ.เชียงใหม่ และนายสมบูรณ์ บุญเรือง รองประธานสภา อบจ.เชียงใหม่ ร่วมรับฟังการมอบนโยบายเตรียมความพร้อมรับมือสถานการณ์ไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละออง ปี 2567 มอบนโยบายเตรียมความพร้อมรับมือสถานการณ์ไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองปี 2567 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่