วันจันทร์ที่ 13 พฤศจิกายน 2566 นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยคณะทำงานโครงการตรวจเยี่ยมติดตามการให้ความช่วยเหลือนักเรียน ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ติดตามผล การให้ความช่วยเหลือนักเรียน ที่ได้รับทุนการศึกษาจาก องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ณ โรงเรียนมัธยมกัลยาณิวัฒนาเฉลิมพระเกียรติ อําเภอกัลยาณิวัฒนา จังหวัดเชียงใหม่