วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยคณะทำงานโครงการตรวจเยี่ยม ติดตามการให้ความช่วยเหลือนักเรียน ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ติดตามผล การให้ความช่วยเหลือนักเรียน ที่ได้รับทุนการศึกษาจาก องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ณ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า อําเภอสะเมิง จังหวัดเชียงใหม่