วันที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการการใช้แอปพลิเคชันรายงานสถานการณ์ฝุ่นควัน PM2.5 จังหวัดเชียงใหม่และแอปพลิเคชันการบริหารจัดการเชื้อเพลิงชีวมวล (FireD) เพื่อให้ความรู้และส่งเสริมการใช้แอปพลิเคชันรายงานสถานการณ์ฝุ่นควัน PM2.5 จังหวัดเชียงใหม่และการใช้งานแอปพลิเคชันการบริหารจัดการเชื้อเพลิงชีวมวล (FireD) พร้อมทั้งสร้างการมีส่วนร่วมแบบบูรณาการของทุกภาคส่วน ในการป้องกันแก้ไขปัญหาฝุ่นควันและไฟป่า ณ โรงแรมดิเอ็มเพรสเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่