วันจันทร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมส่งมอบกายอุปกรณ์ให้แก่ อบต.เวียงท่ากาน อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ โดยส่งมอบรถเข็น จำนวน 8 คัน และเบาะรองนั่งผู้พิการ 8 ชิ้น ให้ผู้มีสิทธิได้รับการฟื้นฟูสมรรถภาพ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับคนพิการ ผู้สูงอายุ ผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลัน และผู้มีภาวะพึ่งพิง