วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ สั่งด่วน! เร่งลุยช่วยเหลือประชาชนปรับปรุงถนนดินลูกรังสายบ้านวัดจันทร์ ตำบลบ้านจันทร์ อำเภอกัลยาณิวัฒนา จังหวัดเชียงใหม่ เชื่อมบ้านห้วยตอง อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับประชาชนที่สัญจรไปมา ให้มีความสะดวกมากยิ่งขึ้น