วันที่ 21 พฤศจิกายน 2566 นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้สำนักช่าง เร่งซ่อมแซมถนนสายทาง บ้านป่าติ้ว ตำบลดอนเปา อำเภอแม่วาง เชื่อมบ้านห้วยโท้ง ตำบลน้ำบ่อหลวง อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้ประชาชน ที่สัญจรไปมา ได้มีความปลอดภัย และมีความสะดวกมากยิ่งขึ้น ในการใช้รถใช้ถนน