วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้สำนักปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด ร่วมงานสักการะไหว้สาพระเจ้าอินทวิชยานนท์ ประจำปี พ.ศ. 2566 และงานเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวาระครบรอบ 150 ปี วันประสูติ พระราชชายา เจ้าดารารัศมี ณ องค์พระสถูปพระเจ้าอินวิชายานนท์