วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วยนางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รอง อบจ.เชียงใหม่ และนางวิทยาลักษณ์ สามใจ ประธานสภา อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับ Mr. Jo Kyoo-il นายกเทศมนตรีเมืองจินจู สาธารณรัฐเกาหลี (เกาหลีใต้) พร้อมคณะ เพื่อแลกเปลี่ยนศิลปวัฒนธรรมระหว่างประเทศในฐานะเมืองสร้างสรรค์ขององค์การยูเนสโก (UNESCO) หารือการขับเคลื่อนการดำเนินงานภายใต้เครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ขององค์การยูเนสโก (UNESCO) ระหว่างองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และเมือง Jinju ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่