วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 เวลา 08.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วยนางวิทยาลักษณ์ สามใจ ประธานสภา อบจ.เชียงใหม่ สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ และบุคลากร อบจ.เชียงใหม่ ร่วมสัมมนาทางวิชาการ "ทิศทางองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นไทยในอนาคต" โดยมีนายชาดา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธาน ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติขอนแก่น (KICE) จ.ขอนแก่น