วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 เวลา 14.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นายเสรี เพ็งสาท ผู้อำนวยการกองสาธารณสุข อบจ.เชียงใหม่ ร่วมเสวนา “ท้องถิ่นยุคใหม่ ภายใต้รัฐบาลใหม่” ภายในงานอบรมสัมมนาทางวิชาการ "ทิศทางองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นไทยในอนาคต" โดยมีนายธัชพล อภิรติมัย ปลัด อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ อบจ.เชียงใหม่ ร่วมรับฟังในครั้งนี้ ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติขอนแก่น (KICE) จ.ขอนแก่น