วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกอบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับ นายแพทย์ ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ประธานในพิธีเปิดโรงพยาบาลในเขตอำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ : โรงพยาบาลราชวิถีนครพิงค์ ณ บริเวณชั้น 1 อาคาร 8 โรงพยาบาลประสาทเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่