วันที่ 1 ธันวาคม 2566 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบนโยบายพร้อมให้โอวาทแก่ข้าราชการที่ได้รับการโอนย้าย บรรจุแต่งตั้งข้าราชการ พนักงานจ้างตามภารกิจและพนักงานจ้างทั่วไป สังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ โดยมีหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุม ชั้น 4 อาคารสำนักงาน อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่