องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ อำเภอสันกำแพง จัดงานโหล่งฮิมคาว กาดต่อนยอน "ตอน หุมผ้า บ้ากาแฟ” ระหว่างวันที่ 2 - 5 ธันวาคม 2566 เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นางสาวอนรรฆวี จำรัสวุฒิกุล สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อ.สันกำแพง กล่าวสนับสนุนการจัดงาน ในวันที่ 2 ธันวาคม 2566 ณ ชุมชนหัตถกรรมโหล่งฮิมคาว บ้านมอญ หมู่ 2 ซอย 11 ต.สันกลาง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่