07/12/2023 :: ( 85 ผู้เข้าชม )
พิธีเปิดงานข้าวเหนียวสันป่าตองและ OTOP ของดีอำเภอสันป่าตอง ประจำปี 2566
วันที่ 6 ธันวาคม 2566 เวลา 19.00 น.
นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดงานข้าวเหนียวสันป่าตองและ OTOP ของดีอำเภอสันป่าตอง ประจำปี 2566
เพื่อเป็นการอนุรักษ์พันธุ์ข้าวเหนียวสันป่าตองซึ่งเป็นพืชประจำถิ่นเอกลักษณ์และถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตข้าวให้แก่เกษตรกร ประชาชน นักเรียน นักศึกษาที่มีความสนใจ
เพื่อส่งเสริมให้เกษตรกรมีองค์ความรู้ภูมิปัญญาท้องถิ่นควบคู่กับการใช้เทคโนโลยีสมัยใหม่
เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพให้แก่เกษตรกร แม่บ้านเกษตรกรผู้ผลิตสินค้า OTOP วิสาหกิจชุมชนให้มีรายได้เพิ่มมากขึ้น
ณ ตลาดภูสุวรรณ์ ตำบลมะขามหลวง อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่