วันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 16.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมให้นักเรียน นักศึกษา ในระดับภูมิภาคได้เล่น และแข่งขันกีฬา เกิดความตื่นตัว หันมาสนใจและเข้าใจถึงประโยชน์ของการเล่นกีฬามีน้ำใจนักกีฬา ห่างไกลยาเสพติด สามารถนำความรู้ประสบการณ์ไปพัฒนาตนเองให้ก้าวไปสู่การเป็นนักกีฬาในระดับที่สูงขึ้นไป และเพื่อคัดเลือกตัวแทนเขตการแข่งขันกีฬาที่ 5 ณ สนามกีฬาฟุตบอล (ศาลาสหมิตร) โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย จังหวัดเชียงใหม่