08/12/2023 :: ( 61 ผู้เข้าชม )
วันที่ 8 ธันวาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้นายศุภะกิจ วรอุไร หัวหน้าฝ่ายวินัยและส่งเสริมคุณธรรม กองการเจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมกิจกรรมและประกาศเจตนารมณ์เนื่องในงานวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (International Anti-Corruption Day) (ซึ่งตรงกับวันที่ 9 ธันวาคม ของทุกปี) และประชุมคณะกรรมการผลักดันการดำเนินงานตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ชาติ ประเด็นการต่อต้านการทุจริตและประพฤติมิชอบ จังหวัดเชียงใหม่ ครั้งที่ 4/2566 ณ ห้องประชุม 3 ชั้น 3 อาคารอำนวยการ ศาลากลาง จังหวัดเชียงใหม่ ทั้งนี้ กิจกรรมและการประชุมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการแสดงเจตนารมณ์ในการต่อต้านคอร์รัปชัน และการผลักดันการดำเนินงานตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ชาติประเด็นการต่อต้านการทุจริตและประพฤติมิชอบ ของจังหวัดเชียงใหม่
Tags: