วันที่ 16 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิด การแข่งขันตอบคำถามสาราบุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ ครั้งที่ 27 การแซ่งขันแต่งบทกวี และการประกวดวาดภาพระบายสีจากหนังสือสารานุกรมไทยฯ ครั้งที่ 13 และการประกาศผลการแช่งชันการประกวดโครงงาน และรายงานการศึกษาจากหนังสือสาราบุกรมไทย ครั้งที่ 6 ระดับภาค ณ โรงเรียนวชิรวิทย์เชียงใหม่ (แผนกมัธยม) จังหวัดเชียงใหม่