วันที่ 16 ธันวาคม 2566 เวลา 18.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดงาน งานฤดูหนาวและงานโคนม ของดีอำเภอแม่ออน ประจำปี 2566 เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวชุมชนในจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในชุมชนของจังหวัดเชียงใหม่ ณ แม่ออนแกลมปิ้ง หมู่บ้านสหกรณ์ 2 อ.แม่ออน จ.เชียงใหม่