วันที่ 18 ธันวาคม 2566 เวลา 10.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมประชุมติดตามความก้าวหน้าการพัฒนาและแก้ไขปัญหาคลองแม่ข่าจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมกับ คณะติดตามการพัฒนาและแก้ไขปัญหาคลองแม่ข่า จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี พล.อ.อ.สถิตย์พงษ์ สุขวิมล ราชเลขานุการในพระองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เป็นประธานเปิดการประชุม ณ เฮือนลลิตา สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา องค์การบริหาร ส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ตำบลช้างเผือก อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ และตรวจเยี่ยมและติดตามการพัฒนาหนองเขียว บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ หน่วยงาน โครงการชลประทานเชียงใหม่ สำนักงานธนารักษ์พื้นที่เชียงใหม่ และองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ รวมถึงลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมอ่างเก็บน้ำภายในกองพันสัตว์ต่าง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่