วัน 18 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ประธานในพิธีเปิด โครงการอบรมให้ความรู้เรื่องการเบิกจ่ายเงิน การจัดทำบัญชี การจัดซื้อจัดจ้าง และการบริหารพัสดุให้แก่ รพ.สต. ในสังกัด อบจ.เชียงใหม่ ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อาคารหอประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่