วันที่ 19 ธันวาคม 2566 เวลา 18.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมแถลงข่าวการจัดงานฤดูหนาว นางสาวเชียงใหม่ และงาน OTOP ของดีเมืองเชียงใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2567 จังหวัดเชียงใหม่ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ และองค์กรทุกภาคส่วน กำหนดจัดงานฤดูหนาว นางสาวเชียงใหม่ และงาน OTOP ของดีเมืองเชียงใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2567 ภายในงานจัดการประกวดนางสาวเชียงใหม่ การออกร้านจำหน่ายผลิตภัณฑ์ OTOP ผลิตภัณฑ์ชุมชน (OTOP) และของดี 25 อำเภอ กิจกรรมสลากกาชาดการกุศลของเหล่ากาชาดจังหวัดเชียงใหม่ ตลอดจนกิจกรรมภาคบันเทิงอีกมากมาย โดยการจัดงานดังกล่าวเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ ณ ศูนย์การค้า เมญ่า ไลฟ์สไตล์ช็อปปิ้งเซ็นเตอร์ จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีกำหนดการประกวดนางสาวเชียงใหม่ ประจำปี 2567 ในวันที่ 5 และ 7 มกราคม 2567 ณ บริเวณสนามด้านหลังศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่