วันที่ 20 ธันวาคม 2566 เวลา 15.00 น. นางสาวอัฌพร ไชยเดช ทูตการท่องเที่ยวและกีฬา จ.เชียงใหม่ เข้าพบและปรึกษา นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ โดยมอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมให้การแนะนำ เพื่อเป็นทูตสานสัมพันธ์ภารกิจกิจกรรมของการท่องเที่ยวและกีฬาประจำจังหวัดเชียงใหม่ ระหว่างภาครัฐ เอกชน และผู้ประกอบการ SMEs ณ สวนเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่