วันที่ 22 ธันวาคม 2566 เวลา 14.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมหารือกับ นางสาวลิสา บูเจนนาส กงสุลใหญ่แห่งสหรัฐอเมริกา ประจำจังหวัดเชียงใหม่ ในการดำเนินกิจกรรมบ้านพี่เมืองน้อง หรือเมืองแห่งมิตรภาพ ระหว่าง จังหวัดเชียงใหม่ ประเทศไทย กับเมืองออสติน รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา ณ ห้องประชุมเรือนลลิตา สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา อบจ.เชียงใหม่