วันที่ 21 ธันวาคม 2566 เวลา 18.00 น. สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงเปิด "งานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี : เกษตร อาหาร สุขภาพ" โดย นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เฝ้ารับเสด็จ และเข้ารับพระราชทานโล่ ผู้สนับสนุนการจัดงาน ณ สนามวังซ้าย มหาวิทยาลัยแม่โจ้ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่