วันที่ 22 ธันวาคม 2566 เวลา 19.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นางสาวณัฐกฤตา พ่วงตรง ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.สันกำแพง เขต 2 กล่าวสนับสนุนการจัดงาน พร้อมด้วยนางสาวอนรรฆวี จำรัสวุฒิกุล ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.สันกำแพง เขต 1 ร่วมงาน งานฤดูหนาวและงานของดี ผลิตภัณฑ์ชุมชนอำเภอสันกำแพง ครั้งที่ 15 ประจำปี 2566 โดยมีนายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าฯ เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดงาน เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและเผยแพร่หัตถศิลป์ สินค้าเกษตรกรรม ให้เป็นที่รู้จักแก่ประชาชนและนักท่องเที่ยว พร้อมทั้งเป็นการสร้างรายได้ให้ประชาชนในพื้นที่มีมากขึ้น ณ บริเวณศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่