วันที่ 23 ธันวาคม 2566 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน เทศบาลเมืองบ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี นำโดยนายสุรสิตย์ กังวลกิจ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านบึง เพื่อศึกษาดูงานเรื่องการบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดีของ อบจ.เชียงใหม่ ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่