วันที่ 23 ธันวาคม 2566 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุน "โครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวโดยชุมชน งานตีข้าว ประจำปี 2566" โดยมี นายชาติชาย พานิช สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.แม่แตง เขต 1 และ นายอิ่นคำ ฟองสมุทร์ สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.แม่แตง เขต 2 ร่วมพิธีเปิดงานในครั้งนี้ ณ ลานกลางทุ่งนา บ้านเมืองกี้ด หมู่ที่ 1 ตำบลกี้ดช้าง อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่