วันที่ 23 ธันวาคม 2566 เวลา 18.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนพิธีปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรม ส่งเสริมการท่องเที่ยว และลดอุบัติเหตุทางถนน ในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567 โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าฯ เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี เพื่อเป็นการป้องกันอาชญากรรม รักษาความสงบเรียบร้อย และส่งเสริมการท่องเที่ยว ในช่วงเทศกาลปีใหม่ ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์สามกษัตริย์ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่