วันที่ 24 ธันวาคม 2566 เวลา 17.00 น. นายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยนายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบถ้วยรางวัลให้แก่ผู้ชนะการประกวด ในงานมนต์เสน่ห์ควายไทย เชียงใหม่เมืองดอกไม้งาม ครั้งที่ 2 ณ ลานกิจกรรมตรงข้ามสวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประกอบด้วย
>> การประกวดแกรนด์แชมป์ ควายเพศผู้ ระดับภูมิภาค ได้แก่ เจ้าวู๊ดดี้ จากอัศวินฟาร์มควายงามไชยปราการ จ.เชียงใหม่
>> การประกวดแกรนด์แชมป์ ควายเพศเมีย ระดับภูมิภาค ได้แก่ น้องใบเงิน จากณัฐพงษ์ฟาร์ม จ.เชียงใหม่
>> การประกวดแกรนด์แชมป์ ควายเพศผู้ ระดับประเทศ ได้แก่ จ้าวปลาวาฬ จากนภสร ฟาร์ม จ.เพชรบูรณ์
>> การประกวดแกรนด์แชมป์ ควายเพศเมีย ระดับประเทศ ได้แก่ น้องไข่มุก จากอุทัยธานี ส. สงพงษ์