วันที่ 26 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลสุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ เข้าศึกษาดูงานเรื่อง การอบรมตามโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.) ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่