อบจ.เชียงใหม่ เปิดจุดบริการประชาชน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ภายใต้โครงการ รณรงค์ขับขี่ปลอดภัย เมืองไทยไร้อุบัติเหตุ ในช่วงเทศกาลปีใหม่ ระหว่างวันที่ 29 ธันวาคม 2566 - 4 มกราคม 2567 เพื่อเตรียมความพร้อมในการให้บริการประชาชน นักท่องเที่ยว และให้คำแนะนำเส้นทางในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ พร้อมทั้งลดพฤติกรรมเสี่ยง ที่เป็นสาเหตุสำคัญของการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุทางถนน ที่อาจจะเกิดขึ้นในช่วงเทศกาลปีใหม่ โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีเปิด ณ บริเวณด้านหน้าองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่